ขอวิธีสร้างเมนูให้ลิงค์ไปข้างนอกเว็บกับลิงค์ไปหน้า ด้วยครับ

3059 3

ขอวิธีสร้างเมนูให้ลิงค์ไปข้างนอกเว็บกับลิงค์ไปหน้า ด้วยครับ
เช่น ต้องการทำ Sidebar เป็น Weblink ครับ
อีกอันคือเรามีสร้างหน้า(Page) ใน wordpress แล้วเราต้องการให้เมนูลิงค์ไป หาที่ใส่ลิงค์ไม่เจอ
ขอบคุณครับ

ปกติจะไม่มีนะครับ สำหรับธีมนี้ การแก้ไขอาจต้องแก้ที่โค้ด
แต่ปัญหาคือ ถ้าธีมมีการอัพเดท แก้ปัญหาต่างๆ โค้ดเก่าๆที่ลูกค้าใส่ไป จะหายไปหมดเลยนะครับ

แสดงว่า theme นี้ ไม่ต้องใช้ plugin widget แล้วก็ page เลยใช่มั๊ยครับ ใช้ shortcode ได้มั๊ยครับ
หลักๆ คือใช้การสร้างเรื่อง แล้วก็หมวดหมู่ แล้วดึงมาแสดงหน้าเว็บตามรูปแบบที่มีให้ ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ

แสดงว่า theme นี้ ไม่ต้องใช้ plugin widget แล้วก็ page เลยใช่มั๊ยครับ ใช้ shortcode ได้มั๊ยครับ
หลักๆ คือใช้การสร้างเรื่อง แล้วก็หมวดหมู่ แล้วดึงมาแสดงหน้าเว็บตามรูปแบบที่มีให้ ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ

ลูกค้าสามารถมารถแทรกโค้ด html css และ javascript ได้ใน column แบบ free ครับ