ขอทราบวิธีเปลี่ยนสีพื้น+ตัวอักษร menu หน่อยครับ

782 2

ขอทราบวิธีเปลี่ยนสีพื้นเมนู+ตัวอักษรmenu หน่อยครับ ขอบคุณมากๆ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/05/17 เวลา 15:57 น. โดย SUPPORT »

ต้องไปงมหาในไฟล์ themes\govariety\css\theme-style.css
ซึ่งจะถูกย่อไฟล์มาแล้ว จะหายากหน่อยนะครับ

แล้วก็ขออภัยลูกค้าทุกท่าน ที่ขอข้ามการซัพพอร์ตการปรับแต่งธีมเพิ่มเติมนะครับ ซึ่งแจ้งไว้ที่ข้อตกลงการซื้อขายและคู่มือแล้ว
จะขอซัพพอร์ตเฉพาะปัญหาทืเกิดขึ้นกับธีมเท่านั้นครับ

ขออภัยครับผม
ขอบคุณครับ

สามารถแก้ไข fonts ได้อีก 1 วิธี คือ

วิธีใช้ Google Fonts  กับ WordPress

1.ดาวน์โหลด Plugin ชื่อ WP Google Fonts
 2.ตรวจสอบ Class CSS ที่เราอยากจะเปลี่ยนฟอนต์โดยการคลิกขวาบนฟอนต์ เลือก ตรวจสอบองค์ประกอบ ( Inspect Element )
 3.Copy ชื่อ Class มาวางไว้ใน Plugin WP Google Fonts
 4.เข้าเว็บไซต์ Google Fonts เพื่อหา Font family ที่เราจะต้องการใช้
 5.Copy ชื่อ Font Family มาวางไว้ใน Class ที่เราต้องการจะเปลี่ยนฟอนต์
 6.Save แล้วดูผลลัพธ์การเปลี่ยนแปลง
 :-*