แก้ขนาดบทความในหน้าอ่านข่าวอย่างไรครับ

2206 1

จะแก้ให้ตรงส่วนบทความเลื่อนไปเต็มหน้าจอ ลบพื้นที่ทางขวาในกรอบแดงออกได้แล้ว แต่ จะเอาพื้นที่ในกรอบเขียวมาอยู่ตรงกลาง หรือขยายให้มันเต็มในส่วนที่โล่งทางด้านขวา ต้องทำอย่างไรครับ พยายามหาโค้ดอยู่สักพักแล้ว ตามรูปเลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Re: แก้ขนาดบทความในหน้าอ่านข่าวอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15/07/17 เวลา 06:52 น. »
ลองเอาไฟล์ที่แนบไปเทียบกับของเก่าดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/01/22 เวลา 20:47 น. โดย SUPPORT »