เลือกโชว์บางแท็ก ที่ส่วนท้าย

2328 2

เลือกโชว์บางแท็ก ที่ส่วนท้าย
« เมื่อ: 10/09/19 เวลา 06:43 น. »
ปรับแต่งให้เลือกโชว์แท็กส่วนท้ายบางแท็กยังไงคะ เพราะค่าเริ่มต้นโชว์แท็กทั้งหมดเลย ซึ่งมันเยอะเกินไปค่ะ

Re: เลือกโชว์บางแท็ก ที่ส่วนท้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10/09/19 เวลา 19:37 น. »
อันดับแรกลูกค้าต้องรู้ id ของหมวดหมู่ที่จะนำมาแสดงก่อนครับ

วิธีดูหมวดหมู เอาเมาส์ไปชี้ตรงแก้ไขก็ได้ครับ จะรู้ id

สมมติผมรู้ไอดีละ อยากจะแสดงแค่หมวดหมู่ id 7 กับ 17

ก็แก้โค้ดที่ไฟล์ template-parts/all-category-tags.php

หาโค้ด
โค๊ด: [Select]
<?php $all_category get_categories() ?>
แก้เป็น
โค๊ด: [Select]
<?php $all_category get_categories(array(

'include'   => '7,17'
)) ?>

Re: เลือกโชว์บางแท็ก ที่ส่วนท้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10/09/19 เวลา 20:00 น. »
เปลียนสีส่วนท้ายจากสีดำ เป็นสีขาวยังไงค่ะ