มีวิธีแก้ไข short code ไม่ใชว์ใน Free Column

2523 3

มีวิธีแก้ไข short code ไม่ใชว์ใน Free Column
« เมื่อ: 15/09/19 เวลา 22:40 น. »
มีวิธีแก้ไข short code  ไม่ใชว์ใน Free Column  มีวิธีแก้ไขไหมคับผม 
โค๊ด: [Select]
[supsystic-price-table id=9]   

Re: มีวิธีแก้ไข short code ไม่ใชว์ใน Free Column
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16/09/19 เวลา 20:23 น. »
Free column ตอนนี้ใช้ได้แค่ HTML JavaScript และ CSS ครับ

shortcode ไปใช้ใน widget ได้ครับ

ในเวอร์ชันหน้าๆ ถ้าทำได้เดี๋ยวผมจะทำอัพเดตให้นะครับ

Re: มีวิธีแก้ไข short code ไม่ใชว์ใน Free Column
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23/11/19 เวลา 18:59 น. »
รอชมครับ ใช้ Go variety มีปัญหากับการทำเหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23/11/19 เวลา 22:06 น. »
Smart variety เวอร์ชั่นล่าสุดสามารถใส่ shortcode ใน free column ได้แล้วครับ

สำหรับใน go variety ยังไม่มีครับผม