ขอวิธีเอา หน้า admin login ออก ทีครับ

3129 3

ขอวิธีเอา หน้า admin login ออก ทีครับ
« เมื่อ: 08/03/20 เวลา 00:26 น. »
ที่มันโชว์ตรง บน ซ้ายมือสุด ลบ code ตรงไหน

Re: ขอวิธีเอา ปุ่ม admin login ออก ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08/03/20 เวลา 22:49 น. »
จะมี 2 จุดครับ

1.เวอร์ชั่น desktop
แก้ที่ template-parts/header-lg.php
ลบโค้ดนี้
โค๊ด: [Select]
<div class="headertop__account">
    <?php Theme_Parts::get('account'); ?>
</div>

2.เวอร์ชั่น mobile
แก้ที่ template-parts/nav-xs.php
ลบโค้ดนี้
<div class="navxs__account">
    <?php Theme_Parts::get('account'); ?>
</div>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/03/20 เวลา 10:01 น. โดย SUPPORT »

Re: ขอวิธีเอา ปุ่ม admin login ออก ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30/03/20 เวลา 01:13 น. »
จะมี 2 จุดครับ

1.เวอร์ชั่น desktop
แก้ที่ template-parts/header-lg.php
ลบโค้ดนี้
<?php Theme_Parts::get('search-form'?>
2.เวอร์ชั่น mobile
ลบโค้ดนี้
<div class="navxs__account">
    </div>

ตรงข้อ 2 ผมหาไม่เจอครับ ทำยังไงดีครับ ในมือถือยังเห็นอยู่

Re: ขอวิธีเอา หน้า admin login ออก ทีครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30/03/20 เวลา 09:54 น. »
ขออภัยครับ ลืมบอกชื่อไฟล์
และเหมือนตอนนั้นผมจะตอบผิดโค้ด
ลองดูที่ผมแก้ไขคำตอบด้านบนครับ

ของ mobile จะอยู่ในไฟล์ nav-xs.php ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/03/20 เวลา 09:57 น. โดย SUPPORT »