อยากเปลี่ยน Tone ของ Theme อัตโนมัติ ตามเวลาพระอาทิตย์ขึ้นลง กลางวัน กลางคืน

2329 1

อยากให้ Theme Smart verity เปลี่ยน Tone อัตโนมัติ เช่นกลางวันใช้ Tone Light พอกลางคืนใช้ Tone Dark ตามเวลาพระอาทิตย์ขึ้ลง เป็น Feature เหมือนกับโทรศัพท์ ที่เปลี่ยน Tone อัตโนมัติ

สอบถามเพิ่มเติม Theme Smart verity Support WordPress 5.5 หรือยัง

1.คำถามนี้จะอยู่นอกเหนือการซัพพอร์ตนะครับ เพราะเป็นการเพิ่ม feature การทำอาจจะต้อง control ผ่าน php หรือ javacript ก็ได้ครับ ให้เปลี่ยนสีหลักเมื่อถึงเวลาที่ต้องการ
2.ตัว demo ของ smart ใช้ wordpress 5.5 อยู่ครับ เบื้องต้นยังไม่พบตรงไหนที่ใช้ไม่ได้ แต่ยังไงถ้าจะอัปเดทก็อย่าลืม backup ไว้นะครับ