สอบถามเรื่อง Column

2362 1

สอบถามเรื่อง Column
« เมื่อ: 11/08/20 เวลา 17:31 น. »
พอดี column ตัว Small column อยากปรับให้วันที่กับชื่อเรื่อง ไปอยู่ที่ใต้ภาพเหมือน medium column ค่ะ ไม่ทราบว่าทำได้มั๊ยคะ

Re: สอบถามเรื่อง Column
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11/08/20 เวลา 19:34 น. »
แต่ละคอลมน์จะมีรูปแบบไม่เหมือนกันครับ
ตัว Small column จะไม่มีวันที่ใต้เรื่อง

แต่หากอยากลองทำ แต่นำให้ดูโค้ดของ medium column แล้วเอามาประยุกต์ใช้ดูครับ ใน template-parts/columns