จะแทรกวิดีโอจากยูทูป ในรายละเอียดสินค้า ต้องทำอย่างไรครับ?

483 1

ถ้าเป็นธีมปกติ สามารถแทรกวิดีโอจากยูทูป ในรายละเอียดสินค้าได้ปกติ แต่พอใช้ธีม IndyMall เวลาแทรกวิดีโอจากยูทูป ในหน้าสินค้า ไม่แสดงวิดีโอเลยครับ ต้องติดตั้ง ปลั๊กอินวิดีโอในแกลลอรี่แทน ซึ่งไม่ตรงวัตถุประสงค์ ที่อยากแทรกในรายละเอียดเพิ่มเติมสินค้า
.
รบกวนแอดมิน ช่วยให้คำตอบด้วยครับ ทักแชททางเฟส ไม่ตอบ

ขออภัยครับผม แต่ไม่ใช่ไม่ตอบน้า ผมยังไม่ได้เข้าไปดูเลยครับ เนื่องจากเป็นวันอาทิตย์ครับ

อันนี้น่าจะเป็นต่อเนื่องเรื่องวิดีโอเหมือนเดิมครับ

วิธีแก้เบื้องต้น

1. ไปที่ เมนู ปรับแต่ง(ด้านบนของ wordpress)
2. กดเมนู CSS เพิ่มเติม (Additional CSS)
3. ใส่โค้ด CSS นี้ลงไปครับ
โค๊ด: [Select]
.embed-responsive {
    padding-top: 56.25%;
}
4.กดบันทึก

*หากมี cache ใดๆที่ทำให้ยังไม่เห็นผลลัพธ์ ต้องเคลียร์แคชก่อนครับ