Logo ตรง header ขยายไม่สมดุล เฉพาะเวอชั่น desktop

536 2

Logo ตรง header ขยายไม่สมดุลครับ เฉพาะเวอชั่น desktop ดูใน mobile responsive ดีปกติครับ

Re: Logo ตรง header ขยายไม่สมดุล เฉพาะเวอชั่น desktop
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13/02/24 เวลา 15:17 น. »

ประมาณนี้ครับ

Re: Logo ตรง header ขยายไม่สมดุล เฉพาะเวอชั่น desktop
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14/02/24 เวลา 11:43 น. »
มี url เว็บไซต์ไหมครับ
รบกวนส่งมาที่เพจ หรือจะ PM มาก็ได้ครับผม
หรือถ้าเป็น localhost ทักมาที่เพจก็ได้ครับ เดี๋ยวผมเช็คให้
เพราะตัว demo มันไม่เจอปัญหานี้ เลยคิดว่า มันอาจจะกรระทบมาจากอย่างอื่นอีกทีครับ

หรือจะลองวิธีนี้ดูก่อนก็ได้ครับ

1. ไปที่ เมนู ปรับแต่ง(ด้านบนของ wordpress)
2. กดเมนู CSS เพิ่มเติม (Additional CSS)
3. ใส่โค้ด CSS นี้ลงไปครับ
โค๊ด: [Select]
.headerbottom__logo img {
    max-width: 100%;
    height: auto;
}
4.กดบันทึก

*หากมี cache ใดๆที่ทำให้ยังไม่เห็นผลลัพธ์ ต้องเคลียร์แคชก่อนครับ