การอัพเกรดธีม

1469 3

การอัพเกรดธีม
« เมื่อ: 28/04/17 เวลา 21:36 น. »
เนื่องจากบางครั้งเราอาจจะพบเจอปัญหาที่เกี่ยวกับธีม หรือผมอาจต้องการเพิ่มบางอย่างลงบนธีม
จึงจะแจ้งให้ลูกค้าทุกท่านทราบว่า

ต่อจากนี้ ถ้ามีการแก้ไข หรือเพิ่มเติมภายในธีม
ผมจะทำการแจ้งที่ http://support.indytheme.com/index.php?topic=447

วิธีการคือ
ผมจะลิสรายละเอียดไว้ว่า ได้เพิ่มหรือแก้ไขอะไรไปบ้าง โดยจะเขียนเป็นเวอร์ชั่น
โดยเวอร์ชั่นที่ใหม่ที่สุดก็จะเป็นตัวที่แก้ไขล่าสุดครับ
และผมจะอัพโหลดไฟล์ล่าสุดเอาไว้ให้ลูกค้าได้ดาวน์โหลดกันครับ

การอัพเกรด จะต้องลบธีม GoVariety อันเก่าทิ้งและลงของใหม่เข้าไปแทนที่ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวก
ขอบคุณครับ

:) :) :)

Re: การอัพเกรดธีม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28/11/19 เวลา 09:32 น. »
แสดงว่า เราต้องเริ่ม set ทุกอย่าง ใหม่หมดเลยใช่หรือไหมครับ?

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28/11/19 เวลา 09:48 น. »
ค่าที่เราใส่ไว้ในหลังบ้านจะไม่หายไปครับ

สิ่งที่จะหายไปคือ โค้ดที่ลูกค้าไปแก้ในไฟล์ด้วยตัวเองครับ ซึ่งอันนั้นจะอยู่นอกเหนือการซัพพอร์ตครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02/12/19 เวลา 14:53 น. »
Free Column รองรับการทำงานของ Plugin Code มั๊ยครับ หรือมีวิธีไหนทำได้ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ