ถามเรื่องการแสดงผลของ font กรณีเข้าเว็บแบบ redirect

413 2

ที่มาคือเว็บเดิม(www.cpmpoly.ac.th) กับเว็บใหม่(Govariety: main.cpmpoly.ac.th) <<-- Activated ติดตั้งคนละเครื่องกับ www และติดตั้งเป็น subdir
ปัญหาคือถ้าเรียกเว็บด้วย main.cpmpoly.ac.th การแสดงผลของฟ้อนต์ถกต้องปกติ

ตอนนี้ผมทำ dns ให้เรียก www.cpmpoly.ac.th ให้ชี้มาที่ main.cpmpoly.ac.th ก็เข้าได้ใช้งานได้ แสดงรูปภาพได้ปกติ ยกเว้นฟ้อนต์ที่ไม่ถูกต้อง
คำถามคือตรงนี้แหละครับ ว่าเกี่ยวกับการ Activated หรือเปล่า หรือว่าผมตั้งค่า wordpress ไม่ถูกขอคำแนะนำด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/05/17 เวลา 15:58 น. โดย SUPPORT »

อันนี้เป็นปัญหาของ Wordpress ครับ ที่เวลา redirect แล้ว font ที่ custom ขึ้นมาเองจะหายไป

ไปหาตามกระทู้ต่างๆ ก็มีคนบอกให้ลองไปแก้ไฟล์ .htaccess ของ wordpress
โดยเพิ่มโค้ดนี้เข้าไปครับ
โค๊ด: [Select]
    <IfModule mod_headers.c>   
      Header add Access-Control-Allow-Origin "*"
    </IfModule>

ยังแก้ไม่ได้ครับ
มีแหล่งข้อมูลให้ศึกษามั๊ยครับ