นำส่วนเข้าสู่ระบบออกได้หรือป่าว

941 9

อยากทราบว่าจะสามารถนำส่วน เข้าสู่ระบบกับสมัครสมาชิก ที่อยู่บนซ้ายมือออกได้ไหมครับ
Theme SMART VARIETY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/08/19 เวลา 15:32 น. โดย smart-variety10 »

Re: นำส่วนเข้าสู่ระบบออกได้หรือป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11/08/19 เวลา 16:28 น. »
1.แก้ที่ไฟล์ template-parts/header-lg.php

ลบ code ตรงนี้ออก
โค๊ด: [Select]
<?php Theme_Parts::get('account'); ?>

2. แก้ที่ไฟล์ template-parts/nav-xs.php

ลบ code ตรงนี้ออก
โค๊ด: [Select]
<div class="navxs__account">
        <?php Theme_Parts::get('account'); ?>
    </div>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/06/20 เวลา 15:03 น. โดย SUPPORT »

Re: นำส่วนเข้าสู่ระบบออกได้หรือป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11/08/19 เวลา 17:05 น. »
ในส่วนนี้ผมต้องไปแก้ในไหนครับ
 แก้ในไฟล์Themeเลยหรอครับแล้วก็กดอัพโหลดไฟล์ไปในwordpressอีกรอบหรือป่าวครับ
  อย่าว่ากันนะครับ555ตรงนี้ไม่ค่อยรู้จริงๆ รอบกวนหน่อยนะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11/08/19 เวลา 18:00 น. »
แก้ที่ไฟล์ธีมเลยครับ
จะแก้ผ่าน ftp ก็ได้สะดวกดี
หรือถ้าลูกค้าจะทำแบบที่ลูกค้าบอกก็ได้ครับ อัพขึ้นไปใหม่ แต่จำเป็นต้องลบไฟล์ธีมเดิมทิ้งไปก่อน

หรือใช้ plugin file manager มาช่วยให้แก้ไขได้โดยไม่ต้องทำผ่าน ftp ก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11/08/19 เวลา 18:37 น. »
ขอบคุณครับ แก้ไขไฟล์เรียบร้อย ตอนนี้ที่เข้าระบบ สมัครสมาชิกหายไปแล้ว ขอบคุณครับ
  แต่แก้แบบนี้ไม่มีปัญหาอะไรกับธีมหรือเว็บเราในระยะยาวใช่ไหมครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11/08/19 เวลา 18:53 น. »
จะมีปัญหาแค่ถ้าธีมมีอัพเดท แล้วลูกค้าเอาธีมเวอร์ชั่นใหม่ของเราไปลง โค้ดพวกนี้ก็จะกลับมาเหมือนเดิมครับ

หรือลูกค้าจะลองศึกษาเรื่อง child theme wordpress ดูก็ได้ครับ มันสามารถแยกไฟล์ที่เราแก้ไขเองออกมาเป็นอีกธีมนึงได้ โดยถ้ามีอัพเดท โค้ดที่เคยแก้ไว้ก็จะยังอยู่ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11/08/19 เวลา 19:03 น. »
อ่อ โอเคครับเดี๋นวเอาไว้ศึกษาดู 8) 8) 8)

???มีเรื่องส่งสัยอีก1เรื่องครับ ตอนแรกไปแก้ในไฟล์ธีมที่เป็นตัวzip. แล้วจะมาลบทีมในwordpress แต่กดลบแล้วมันลบThemeไม่ได้ครับมันขึ้นว่า Deletion failed: The requested theme does not exist ครับ  แล้วมันคือลบไม่ได้  เกิดจากอะไรครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12/08/19 เวลา 16:34 น. »
เกิดจากลูกค้าลบธีมที่กำลังใช้งานอยู่หรือเปล่าครับ อาจจะต้องเปลี่ยนไปใช้ธีมอื่นก่อน แล้วค่อยลบธีมที่ต้องการ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13/08/19 เวลา 15:17 น. »
ลองแล้วครับ แต่ยังลบไม่ได้  มันขึ้นว่า Deletion failed: The requested theme does not exist.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13/08/19 เวลา 19:02 น. »
ถ้างั้นลูกค้าสามารถไปลบจากโฟลเดอร์ wp-content/themes/ธีมที่ต้องการลบ ผ่าน ftp ได้เลยครับ สะดวกดี