ปรับขนาดรูปภาพให้พอดีกับทุกจอ

531 4

ปรับขนาดรูปภาพให้พอดีกับทุกจอ
« เมื่อ: 07/09/19 เวลา 11:28 น. »
อยากทราบว่าทำให้ขนาดของรูปปภาพปรับขนาดเองตามการใช้งานได้ไหมครับ โทรศัพท์ คอมพิวเตอร์
ถ้าเป็นรูปภาพใหญ่ในโทรศัพท์มันไม่ปรับให้อะครับ พอปรับเป็นขนาดเล็กให้พอดีกับโทรศัพท์เปิดในpcก็รูปเล็กไป
มีวิธีแก้ไหมครับ

Re: ปรับขนาดรูปภาพให้พอดีกับทุกจอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07/09/19 เวลา 11:56 น. »
รูปภาพตรงส่วนไหนนะครับ

Re: ปรับขนาดรูปภาพให้พอดีกับทุกจอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07/09/19 เวลา 12:11 น. »
ภาพในบทความครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07/09/19 เวลา 12:28 น. »
อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นปัญหารูปภาพเกินคอลัมน์หรือเปล่านะครับ
ถ้าเป็นปัญหานี้ ให้ลูกค้าไปดาวน์โหลดธีม Smart Variety เวอร์ชั่นล่าสุดมาติดตั้งได้เลยครับ

ส่วนถ้าเป็นเรื่องขนาดรูปจริงๆของมัน ตรงนี้ดูเหมือนว่า Wordpress จะใช้ image srcset มาจัดการให้เลือกรูปที่เหมาะสมมาโชว์แล้วนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07/09/19 เวลา 12:52 น. »
ลองโหลดมาติดตั้งได้ละครับ