เปลี่ยนสีเมนู Go Variety ตรงไหนครับ

980 6

เปลี่ยนสีเมนู Go Variety ตรงไหนครับ
« เมื่อ: 08/06/20 เวลา 00:26 น. »
เปลี่ยนสีเมนู Go Variety ตรงไหนครับ เปลี่ยนจากสีเทา เป็นสีอื่น

Re: เปลี่ยนสีเมนู Go Variety ตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08/06/20 เวลา 14:39 น. »
ให้ลูกค้าเข้าไปเพิ่ม css ที่ธีมครับ

https://www.youtube.com/watch?v=72P1ChBLxB0

โค๊ด: [Select]
.headerbottom__nav {
  background-color: #ff0000;
}
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/06/20 เวลา 14:41 น. โดย SUPPORT »

Re: เปลี่ยนสีเมนู Go Variety ตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14/06/20 เวลา 04:49 น. »
ให้ลูกค้าเข้าไปเพิ่ม css ที่ธีมครับ

https://www.youtube.com/watch?v=72P1ChBLxB0

โค๊ด: [Select]
.headerbottom__nav {
}

คือ เปลี่ยนได้อยู่ แล้วเปลี่ยนเสร็จค่า .headerbottom__nav {
} จะไปอยู่ที่ไฟล์ไหนครับ อยากเก็บไว้เอามาแก้ข้างนอก

govariety_1.2.1\css

animate.css

bootstrap.min.css

columns.css

custom-wp-toolbar-link.css

font-awesome.min.css

slide.css

theme-style.css

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/06/20 เวลา 05:40 น. โดย go-variety235 »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14/06/20 เวลา 14:24 น. »
อยู่ที่ database ของ wordpress ครับ วิธีนี้ทำให้ธีมไม่ได้ถูกแก้ไข จะได้ไม่เกิดปัญหาภายหลัง

ผมไม่แนะนำให้แก้ที่ ไฟล์ css ของธีมโดยตรงครับ

แต่ถ้าอยากแก้ก็สามารถเอาไปใส่ใน theme-style.css ได้ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14/06/20 เวลา 17:17 น. »
อยู่ที่ database ของ wordpress ครับ วิธีนี้ทำให้ธีมไม่ได้ถูกแก้ไข จะได้ไม่เกิดปัญหาภายหลัง

ผมไม่แนะนำให้แก้ที่ ไฟล์ css ของธีมโดยตรงครับ

แต่ถ้าอยากแก้ก็สามารถเอาไปใส่ใน theme-style.css ได้ครับ

ผมเปิดเข้าไปดูแล้วลายตามากเลย
....
แล้วแบบนี้ ตอนนี้ผมลบ ปุ่ม เข้าสู่ระบบ กับ social ออก มันจะมีปัญหาตามมาภายหลังใช่ป่าว แก้ที่ไฟล์ header.php กับ แก้ที่ไฟล์ functions.php
อ้างถึง
<?php if (is_user_logged_in()) : ?>
                  <?php
                     $userID = get_current_user_id();
                     $user_info = get_userdata($userID);
                  ?>
                     <div class="headertop__menu">
                        <?php echo get_avatar( $userID, 18); ?> <?php echo $user_info->user_login; ?>
                     </div>
                     <a href="<?php echo wp_logout_url( home_url() ); ?>">
                           <i class="fa fa-sign-out"></i> ออกจากระบบ
                        </div>
                     </a>
                  <?php else : ?>
                     <a href="<?php echo wp_login_url(); ?>">
                           <i class="fa fa-sign-in"></i> เข้าสู่ระบบ
                        </div>
                     </a>
                     <a href="<?php echo wp_registration_url(); ?>">
                           <i class="fa fa-user"></i> สมัครสมาชิก
                        </div>
                     </a>
                  <?php endif; ?>

อ้างถึง
if (is_user_logged_in()) {
         echo '
            <a href="'.wp_logout_url( home_url() ).'">
               <div class="col-xs-12 headerresmenu__list">
                  <div class="icon"><i class="fa fa-sign-out" aria-hidden="true"></i></div>
                  <div class="text">ออกจากระบบ</div>
               </div>
            </a>';
      } else {
         echo '
            <a href="'.wp_login_url().'">
               <div class="col-xs-12 headerresmenu__list">
                  <div class="icon"><i class="fa fa-sign-in" aria-hidden="true"></i></div>
                  <div class="text">เข้าสู่ระบบ</div>
               </div>
            </a>
            <a href="'.wp_registration_url().'">
                  <div class="icon"><i class="fa fa-user" aria-hidden="true"></i></div>
                  <div class="text">สมัครสมาชิก</div>
               </div>
            </a>';
      }

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15/06/20 เวลา 11:22 น. »
ที่เห็นว่าลายตาเพราะผมบีบไฟล์มันเอาไว้ครับ เจตนาคือไม่อยากให้มีใครมาแก้ที่ไฟล์โดยตรง และลดขนาดไฟล์
เพราะอย่างที่บอกให้ใช้วิธีที่ผมแนะนำไปตอนแรกครับ

อีกคำถาม แล้วแบบนี้ ตอนนี้ผมลบ ปุ่ม เข้าสู่ระบบ กับ social ออก มันจะมีปัญหาตามมาภายหลังใช่ป่าว แก้ที่ไฟล์ header.php กับ แก้ที่ไฟล์ functions.php

แก้ได้ครับ แต่จะมีปัญหาถ้าธีมมีการอัปเดท แล้วโค้ดที่แก้ไปจะหายหมดครับ แต่คงไม่ได้มีการอัปเดทแล้วครับสำหรับ go variety

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15/06/20 เวลา 13:13 น. »
ที่เห็นว่าลายตาเพราะผมบีบไฟล์มันเอาไว้ครับ เจตนาคือไม่อยากให้มีใครมาแก้ที่ไฟล์โดยตรง และลดขนาดไฟล์
เพราะอย่างที่บอกให้ใช้วิธีที่ผมแนะนำไปตอนแรกครับ

อีกคำถาม แล้วแบบนี้ ตอนนี้ผมลบ ปุ่ม เข้าสู่ระบบ กับ social ออก มันจะมีปัญหาตามมาภายหลังใช่ป่าว แก้ที่ไฟล์ header.php กับ แก้ที่ไฟล์ functions.php

แก้ได้ครับ แต่จะมีปัญหาถ้าธีมมีการอัปเดท แล้วโค้ดที่แก้ไปจะหายหมดครับ แต่คงไม่ได้มีการอัปเดทแล้วครับสำหรับ go variety
ขอบคุณครับท่านอาจารย์ :) :) :)