ใส่รูปเป็นพื้นหลัง

549 3

ใส่รูปเป็นพื้นหลัง
« เมื่อ: 19/11/20 เวลา 16:52 น. »
ต้องการเปลี่ยน จากสีพื้นหลังเป็นรูปภาพครับ

Re: ใส่รูปเป็นพื้นหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19/11/20 เวลา 17:17 น. »
ธีมนี้ไม่สามารถเปลี่ยน พื้นหลังเป็นรูปได้ครับ
ต้องแก้ที่โค้ด css เอาครับ ซึ่งอยู่นอกเหนือการซัพพอร์ตครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02/12/20 เวลา 01:26 น. »
นั่นสิตอนใช้ Go-Variety ยังทำได้ พอเปลี่ยนมาใช้ Smart ทำไม่ได้แล้วซะงั้น แล้วแอดบอกอยู่นอกเหนือการซัพพอร์ทผมรบกวนถามหน่อยครับ แล้วอย่างนี้ผมต้องไปหาจ้างโปรแกรมเมอร์ที่อื่นทำใช่มั้ยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02/12/20 เวลา 04:20 น. »
นั่นสิตอนใช้ Go-Variety ยังทำได้ พอเปลี่ยนมาใช้ Smart ทำไม่ได้แล้วซะงั้น แล้วแอดบอกอยู่นอกเหนือการซัพพอร์ทผมรบกวนถามหน่อยครับ แล้วอย่างนี้ผมต้องไปหาจ้างโปรแกรมเมอร์ที่อื่นทำใช่มั้ยครับ

Go variety ก็ทำไม่ได้นะครับ บางอย่างผมอาจจะเคยตอบไปในบางกรณีที่ผมอาจจะว่างตอนนั้น
แต่ตอนนี้ผมพยายมจะเซทใหม่ตามกฎที่ผมตั้งไว้ตั้งแต่แรกครับ
เนื่องจากก่อนซื้อจะมีตัว demo ให้ลองเล่น ลูกค้าจะรู้ว่ามีฟีเจอร์ไหนบ้าง และไม่มีฟีเจอร์ไหน
ถ้าลูกค้าต้องการฟีเจอร์นอกเหนือจากที่ธีมทำได้ ลูกค้าสามารถแก้ไขโค้ดเองได้ครับถ้ามีพื้นฐาน ถ้าไม่มีก็อาจจะจ้างหรือหาคนที่ทำได้มาช่วยก็ได้ แต่ถ้าแก้แล้วมีข้อผิดพลาดหรือพัง ทางซัพพอร์ตจะไม่รับผิดชอบครับ
แต่ถ้าลูกค้าต้องการในสิ่งที่ธีมนี้ไม่มีตั้งแต่แรก แล้วผมตอบทุกคำถาม ก็จะกลายเป็นว่าผมต้องทำฟีเจอร์เพิ่มตามคำสั่งของลูกค้าซึ่งเป็นเรื่องที่ไม่แฟร์กับผมเลยครับ
เพราะฟีเจอร์หลายๆอย่างที่ลูกค้าถามเข้ามา ถ้าเอามารวมๆกันแล้วอาจสามารถสร้างธีมใหม่ขายได้เลยTT

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกเป็นอย่างยิ่งครับ

อย่างเช่นเรื่องแก้ไขพื้นหลังเป็นรูปภาพ ผมก็ได้แนะแนวทางว่าต้องแก้ที่ css
ลูกค้าก็จะต้องไปหาส่วนของ css ซึ่งอาจจะเขียนในหลังบ้าน wordpress เพิ่มเข้าไปก็ได้ครับ ไม่ต้องแก้ที่ไฟล์ตรงๆ
บางอย่างที่ผมสามารถแนะนำได้ผมจะแนะนำให้ครับ เช่น ลูกค้าอยากเปลี่ยน font ซึ่งธีมตัวนี้ทำไม่ได้ ผมรู้จักปลั๊กอินพอดี ผมก็จะแนะนำไป
แต่ถ้าผมไม่รู้จักผมก็จะไม่สามารถแนะนำได้ครับ

ยังไงต้องขออภัยอีกรอบนะครับ