iframe ไม่ทำงานครับบบ หากตั้งเป็น 100%

939 4

iframe ไม่ทำงานครับบบ หากตั้งเป็น 100%

Re: iframe ไม่ทำงานครับบบ หากตั้งเป็น 100%
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25/11/20 เวลา 21:08 น. »
ถ้า iframe ใส่ width กะ height ให้มันด้วยนะครับ เป็นตัวเลข เพื่อมันจะเอาไปคำนวณเป็น responsive ด้วย
เช่น <iframe width="640" height="480" ...

เวลาย่อจอมันก็จะย่อตามอัตราส่วนที่ตั้งไว้ครับ สามารถตั้งให้ความกว้าง กว้างเกินหน้าได้ เช่น 2000 มันจะย่อให้พอดีเองครับ

Re: iframe ไม่ทำงานครับบบ หากตั้งเป็น 100%
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14/07/22 เวลา 23:56 น. »
แล้วมันมีวิธีที่สามารถใช้ css หรือ jquery เซ็กค่า width height ให้กับ iframe ได้เลยมั้ยครับ เพราะถ้าอย่างกรณีผมเนื้อหาที่ต้องใช้ iframe มีอยู่ 9000 เรื่อง มาไล่แก้ไม่น่าจะไหวครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15/07/22 เวลา 14:32 น. »
แล้วมันมีวิธีที่สามารถใช้ css หรือ jquery เซ็กค่า width height ให้กับ iframe ได้เลยมั้ยครับ เพราะถ้าอย่างกรณีผมเนื้อหาที่ต้องใช้ iframe มีอยู่ 9000 เรื่อง มาไล่แก้ไม่น่าจะไหวครับ

iframe ของธีมเราจะทำให้เป็น responsive ครับ เมื่อย่อ/ขยาย อัตราส่วนจะยังคงเดิมดูสวยงาม
ถ้าต้องการให้กลับเป็น iframe แบบธรรมดาให้แก้ที่ไฟล์ libs/theme-enqueue.php
ลบโค้ดนี้ออกครับ
โค๊ด: [Select]
add_filter('the_content', [$this, 'iframe_content']);

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15/07/22 เวลา 15:03 น. »

iframe ของธีมเราจะทำให้เป็น responsive ครับ เมื่อย่อ/ขยาย อัตราส่วนจะยังคงเดิมดูสวยงาม
ถ้าต้องการให้กลับเป็น iframe แบบธรรมดาให้แก้ที่ไฟล์ libs/theme-enqueue.php
ลบโค้ดนี้ออกครับ
โค๊ด: [Select]
add_filter('the_content', [$this, 'iframe_content']);

ขอบคุณครับ อย่างน้อยก็ยังพอช่วยให้ไม่ต้องมานั่งแก้ 9000 เรื่อง  ;D ;D ;D