แทรก code adsene

392 1

แทรก code adsene
« เมื่อ: 22/12/20 เวลา 07:02 น. »
ขออนุญาตรบกวนสอบถามครับ ถ้าหากต้องการแทรก code adsense ให้แสดงใต้หมวดหมู่ เหมือนในเว็บนี้ ต้องเอา code adsense ไปแทรกไว้ตรงไหนครับ

*ตำแหน่งตามกรอบสีแดงที่วงไว้น่ะครับ

ปล.รบกวนด้วยครับ พยายามใช้ปลั๊กอินต่างๆแทรกแล้ว มันไม่ตรงตามตำแหน่งที่ต้องการครับ

Re: แทรก code adsene
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22/12/20 เวลา 21:55 น. »
ตัว smart จะมีให้แทรก widget ตรงนั้นได้ครับ อาจจะต้องแทรกในไฟล์เลย

ถ้าโฆษณานี้จะอยู่ทุกหน้า ให้แก้ที่ไฟล์ header.php

หาโค้ด

โค๊ด: [Select]
<header class="container-fluid">
    <?php Theme_Parts::get('header-lg'$app_data?>
    <?php Theme_Parts::get('header-xs'$app_data?>
</header>

แล้วแทรกโค้ดโฆษรา ก่อน </header> ดูครับ