สอบถามเกี่ยวกับ header ในโหมดมือถือครับ

459 2

ในโหมดมือถือ ถ้าอยากให้พอเลื่อนลงมาอ่านเนื้อหาแล้วให้ header เลื่อนหายขึ้นไปด้วย แต่ให้ปุ่มเมนูยังคงเลื่อนตามลงมา

แบบนี้ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับผม

Re: สอบถามเกี่ยวกับ header ในโหมดมือถือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12/01/21 เวลา 01:52 น. »
ถ้าให้ header ใน mobile เลื่อนไปด้วยพอแก้ง่ายๆได้ครับ
ให้แก้ที่ไฟล์ css
class .headerxs ให้เปลี่ยนจาก position: fixed; เป็น position: absolute;

ส่วนเรื่องจะให้ปุ่มเมนูตามมา อาจต้องเพิ่ม css เข้าไปอีกครับ
โค๊ด: [Select]
. headerxs__morebutton i {
    position: fixed;
    top: 15px;
}
ประมาณนี้

ส่วนเรื่องสีหรืออะไร ลูกค้าต้องไปแก้ css เพิ่มเอานะครับ

Re: สอบถามเกี่ยวกับ header ในโหมดมือถือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12/01/21 เวลา 12:35 น. »
ขอบคุณครับ