อยากทราบวิธีลบ recent post ในหน้า category

594 3

อยากทราบวิธีลบ recent post ในหน้า category
« เมื่อ: 05/08/21 เวลา 13:40 น. »
อยากทราบวิธีลบ recent post ที่อยู่ด้านล่างในหน้า category ครับ

และอีกจุดนึงนะครับ เวลากดปุ่ม search หัวข้อบทความ ในหน้า Homepage
บทความที่ปรากฎขึ้นมันจะแสดงวันที่ ผมจะลบวันที่ออกได้อย่างไรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/08/21 เวลา 15:26 น. โดย smart-variety179 »

Re: อยากทราบวิธีลบ recent post ในหน้า category
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09/08/21 เวลา 23:42 น. »
ลบ recent post ที่อยู่ด้านล่างในหน้า category
โค้ดอยู่ที่ไฟล์ category.php ในธีมครับ

ลบ
โค๊ด: [Select]
<div class="row">
            <div class="col-12 columnwrapper">
                <?php Theme_Parts::get('recent-posts-1'?>
            </div>
        </div>

----------

ลบวันที่
แก้ที่ไฟล์ template-parts/category/category-3.php ในธีมครับ

ลบ
โค๊ด: [Select]
<div class="time text-sm">
                    <i class="icofont-clock-time"></i> <?php echo get_the_time('d M Y'$postid); ?>
                </div>

Re: อยากทราบวิธีลบ recent post ในหน้า category
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10/09/21 เวลา 22:27 น. »
สอบถามเพิ่มครับ

ผมลบ recent post ที่อยู่ด้านล่างในหน้า category ได้แล้ว

และลบ template-parts/category/category-3.php ในธีม แล้วหน้า category ยังโชว์วันที่อยู่ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12/09/21 เวลา 13:35 น. »
แบบในรูปที่เจ้า จขกท.ส่งมา เป็นหน้า category แบบที่ 3 ครับ ซึ่งแก้ที่ไฟล์ template-parts/category/category-3.php ก็น่าจะถูกแล้วนะครับ

แต่มันจะมี category แบบที่ 4 ครับ ที่จะมีวันที่เหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าคุณลูกค้าอาจจะใช้แบบที่ 4 อยู่หรือเปล่า?
ถ้าแบบนั้นต้องแก้ที่ไฟล์ template-parts/category/category-4.php ครับ