แก้ปัญหารูปไม่ขึ้นหลังจากติดตั้ง indymall

688 0

ปัญหารูปไม่ขึ้น อาจเกิดจากไม่ได้ติดตั้ง WooCommerce ร่วมด้วยครับ
การแก้ปัญหาคือให้ติดตั้งปลั๊กอิน WooCommerce ครับ

สำหรับคนที่ไม่ใช้ WooCommerce ให้เพิ่มโค้ดที่ไฟล์ดังนี้ครับ
1.ไปที่ไฟล์ libs/theme-helpers.php ของธีม
2.หาโค้ด
โค๊ด: [Select]
public function theme_scripts() {3. เพิ่มโค้ดนี้หลังโค้ดที่หาครับ
โค๊ด: [Select]
wp_enqueue_script( 'jquery' );

ซึ่งปัญหานี้จะแก้ใน version ถัดไปนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/10/22 เวลา 23:36 น. โดย SUPPORT »