ทำให้กว้างเต็มขนาดเหมือน demo ไม่ได้

715 2

ทำให้กว้างเต็มขนาดเหมือน demo ไม่ได้ครับ ต้องปรับหรือดูในส่วนไหน ผมไล่ดู css แล้วก็ยังทำไม่ได้

Re: ทำให้กว้างเต็มขนาดเหมือน demo ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15/06/22 เวลา 15:15 น. »
ปกติแค่ใส่สีที่ Row สีก็จะเทเต็มพื้นที่อยู่แล้วครับ
แต่ column ข้างในจะไม่ได้เต็มด้วย
ถ้าอยากให้ column ยืดเต็มด้วย ให้ติ๊กที่ Full width ครับ

แต่ในเดโม่แค่ใส่สีพื้นหลังครับเป็นสีแดงไม่ได้ใช้ Full width
(อยู่ใน menu Column ครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/06/22 เวลา 15:17 น. โดย SUPPORT »

Re: ทำให้กว้างเต็มขนาดเหมือน demo ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15/06/22 เวลา 19:28 น. »
กว่าจะหาเจอ รื้อถอนจนเกือบหมดเว็บ สรุปคือต้องไป หน้า Page ที่กำหนดให้เป็น Home Page แล้วเลื่อนมาด้านล่าง เพื่อติ๊กใช้งาน Support Indymall layout

หมดไปทั้งวันครับ 5555