ธีมไหนเหมาะกับ ร้านอาหารคะ

531 2

ธีมไหนเหมาะกับ ร้านอาหารคะ
« เมื่อ: 22/09/22 เวลา 10:26 น. »
ขอคำแนะนำค่ะ กำลังจะสั่งซื้อธีม ของ INDYTHEME แต่เลื้อกไม่ถูกว่าจะเอาแพคเกจไหนดีค่ะ จะใช้สำหรับร้านอาหาร ให้มีปุ่มกดโทรสั่ง online อ่ะค่ะ ออกตัวนิดนึง คือไม่เก่งคอมค่ะ อยากเอาแบบ ที่ทำง่าย ๆๆๆ อ่ะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Re: ธีมไหนเหมาะกับ ร้านอาหารคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22/09/22 เวลา 11:28 น. »
อาจจะเป็น indymall ก็ได้ครับ มันจะเป็นธีมสำหรับขายสินค้าออนไลน์โดยใช้ปลั๊กอิน Woocommerce มันจะมีให้เราเปลี่ยนจากปุ่มกดใส่ตะกร้าให้เป็น Link อื่นๆอยู่ครับ เราอาจใส่เป็นลิงก์ไปหน้ารายละเอียดการสั่งอาหาร หรือโชว์แค่ข้อความเบอร์โทรก็ได้ครับ

แต่เบื้องต้นลูกค้าอาจจะต้องไปศึกษาการใช้งานตัว woocommerce มาด้วยครับ

ส่วน smart variety ก็พอประยุกต์ได้ครับ โชว์แค่รูปอาหารและ ใส่รายระเอียดลงไป เหมือนบทความทั่วไปครับ

Re: ธีมไหนเหมาะกับ ร้านอาหารคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22/09/22 เวลา 11:42 น. »
สั่งซื้อตามคำแนะนำแล้วค่ะ
Thank you