ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ หน้าสมาชิกขึ้นแถบสีขาวๆครับ

470 5

สวัสดีครับ  ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
หน้าสมาชิกเกิดมีแถบขาวด้านซ้ายครับ  อันนี้แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

ติดตั้ง plugin อะไรเพิ่มเติมหรรือเปล่าครับ

คุ้นๆเหมือนเคยมีคนใช้ seed confirm แล้วเป็นแบบนี้ อาจต้องเปลี่ยนการตั้งค่าที่ปลั๊กอินดูครับ

แต่ตัวธีมน่าจะไม่มีแท็บแบบนี้นะครับ

seed confirm ใช่เลยครับ เดี้ยวลองลบเทสดูครับ

ขอบคุณมากๆครับ

เบื้องต้น ลอง หยุดใช้ปลั้กอิน seed แล้วหายครับ  กำลังส่งเรื่องให้ทางนู้นดูอยู่ครับ
ถ้าได้เรื่องอย่างไร เดี้ยวแวะมาอัพเดทครับ 

อัพเดทครับ  และ  สอบถาม admin หน่อยครับ
อยากทราบครับ  ตรงที่เค้าแนะนำมา ผมแก้ไข ที่ไฟล์ตัวไหนหรอครับ

เค้าแจ้งว่า

สามารถเพิ่ม css ชุดนี้เพื่อแก้ไขได้เลยนะครับผม

body.woocommerce-account #seed-confirm-slip-modal {
display: none;
}

1. ไปที่ เมนู ปรับแต่ง(ด้านบนของ wordpress)
2. กดเมนู CSS เพิ่มเติม (Additional CSS)
3. ใส่โค้ด CSS นี้ลงไปครับ
โค๊ด: [Select]
body.woocommerce-account #seed-confirm-slip-modal {
display: none;
}
4.กดบันทึก

*หากมี cache ใดๆที่ทำให้ยังไม่เห็นผลลัพธ์ ต้องเคลียร์แคชก่อนครับ