ถ้าจะแก้ไขเอาชื่อเรื่องตรงหน้า Cover ออก แก้ไขไฟล์ไหนอย่างไรครับ

282 3

ถ้าจะแก้ไขเอาชื่อเรื่องตรงหน้า Cover ออก แก้ไขไฟล์ไหนอย่างไรครับ
เพราะบางหมวดผมได้ทำชื่อเรื่องไว้บนภาพปกอยู่แล้ว อยากจะเอาออกครับ มันบดบังครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แนะนำเป็นการเอาออกโดยเขียน css เพิ่มลงไปครับ จะได้ไม่ต้องแก้ไฟล์ธีม

1. ไปที่ เมนู ปรับแต่ง(ด้านบนของ wordpress)
2. กดเมนู CSS เพิ่มเติม (Additional CSS)
3. ใส่โค้ด CSS นี้ลงไปครับ
โค๊ด: [Select]
.newcolumn1__post .postinfo,
.thumb-overlay:before,
.thumb-overlay-md:before,
.thumb-overlay-lg:before {
    display: none !important;
}
4.กดบันทึก

*หากมี cache ใดๆที่ทำให้ยังไม่เห็นผลลัพธ์ ต้องเคลียร์แคชก่อนครับ

ขอบพระคุณมากครับ  :)

แนะนำเป็นการเอาออกโดยเขียน css เพิ่มลงไปครับ จะได้ไม่ต้องแก้ไฟล์ธีม

1. ไปที่ เมนู ปรับแต่ง(ด้านบนของ wordpress)
2. กดเมนู CSS เพิ่มเติม (Additional CSS)
3. ใส่โค้ด CSS นี้ลงไปครับ
โค๊ด: [Select]
.newcolumn1__post .postinfo,
.thumb-overlay:before,
.thumb-overlay-md:before,
.thumb-overlay-lg:before {
    display: none !important;
}
4.กดบันทึก

*หากมี cache ใดๆที่ทำให้ยังไม่เห็นผลลัพธ์ ต้องเคลียร์แคชก่อนครับ

ได้ทดสอบแล้ว ใส่โค้ดตามในภาพ ชื่อหัวข้อยังมีอยู่ครับ ไม่รู้ว่าผมทำผิดตรงไหนครับ