ต้องการให้แบนเนอร์หัวเว็ปเต็มพื้นที่

1847 1

เรียน ผู้พัฒนาครับ ถ้าต้องการให้แบนเนอร์เว็ป ขยายขนาดเต็มพื้นที่ด้านบน มีวิธีการแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

Re: ต้องการให้แบนเนอร์หัวเว็ปเต็มพื้นที่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25/12/23 เวลา 17:50 น. »
ตรงนี้มันจะขยายไม่ได้ครับ เพราะมันจะมี social กับ ช่อง search อยู่ข้างๆครับ แบบนี้ต้องไปลบออกครับ แต่ระบบไม่ได้ support นะครับ ต้องไปแก้ที่โค้ดเลยครับ ไฟล์ template-parts/header-lg.php ของธีม smart variery ครับ

ลบ
โค๊ด: [Select]
<div class="col-4 flex-center-y">
    <?php Theme_Parts::get('socials-follow'?>
</div>

<div class="col-4 flex-center-y justify-content-end">
    <?php Theme_Parts::get('search-form'?>
</div>

แก้
col-4 headerbottom__logo flex-centerเป็น
col-12 headerbottom__logo flex-center