อยากปรับ Fonts หน้า Page ให้เหมือนกับหน้า Post ได้อย่างไรครับ

2964 3

ตอนนี้ Fonts ทั้งสองหน้าไม่เท่ากัน

Fonts หน้า Post จะดูเป็นปกติ อ่านง่าย
Fonts หน้า Page จะเป็นตัวเล็ก อ่านก็ยาก

อยากปรับให้ หน้า Page เหมือนกับ หน้า Post ต้องแก้ไขที่ไหน อย่างไรบ้างครับ ตอนนี้ลองปรับในหน้า Edit ที่เขียนเนื้อหา มันไม่เข้าท่า และขนาด รูปร่างไม่เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ

ใช่เลย ต้องการสิ่งนี้มาก ผมเคยถามไปครั้งแล้ว ยังไม่ได้รับคำตอบครับ

หน้า Page ตัวเล็กจริงๆๆ  :'(

ใช่เลย ต้องการสิ่งนี้มาก ผมเคยถามไปครั้งแล้ว ยังไม่ได้รับคำตอบครับ

หน้า Page ตัวเล็กจริงๆๆ  :'(

กะทู้นี้ลูกค้าก็เป็นคนตั้งเองนะครับ
พวก style ปกติทางผมจะไม่ได้ซัพพอร์ตนะครับ เพราะนอกเหนือจากฟีเจอร์ของธีม แต่พอจะแนะแนวทางได้ครับ
ตัวนี้อาจจะต้องไปเพิ่ม css ส่วนของ font-size ให้กับหน้าแรกครับ

1. ไปที่ เมนู ปรับแต่ง(ด้านบนของ wordpress)
2. กดเมนู CSS เพิ่มเติม (Additional CSS)
3. ใส่โค้ด CSS ที่ต้องการลงไปครับ
4. กดบันทึก

;D ขออภัยครับ ลืมดูว่าเป็นของตัวเอง  :'(

ขอบคุณครับ