ต้องการเอา Checkout ส่วนของอีเมลออก

2263 1

พอดีผมลองหาดูแล้ว แต่หาไม่เจอในส่วนของธีม การนำ Checkout ส่วนของอีเมลออก ต้องไปดำเนินการส่วนไหนครับ

Re: ต้องการเอา Checkout ส่วนของอีเมลออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06/02/24 เวลา 00:35 น. »
ตรงนี้จะไม่ใช่ส่วนของธีมครับ ให้ลูกค้าไปตั้งค่าในส่วนของ woocommerce ครับผม
แต่ดูเหมือนลูกค้าจะใช้ plugin อื่นมาช่วยจัดการหน้านี้ ไม่แน่ใจน่าจะเป็น elementor ให้ไปดูการตั้งค่าที่ปลั๊กอินนั้นๆครับ

ส่วนเรื่องที่ไอคอนไม่โชว์ ผมเดาว่าก็เป็นที่ plugin ครับ ลองไล่ปิดปลั๊กอินทีละตัว แล้วดูว่าไอคอนกลับมาเมื่อไหร่ แปลว่าปลั๊กอินนั้นทำให้เกิดปัญหาครับ