ขึ้น Code Warning...

2795 5

ขึ้น Code Warning...
« เมื่อ: 05/06/18 เวลา 19:42 น. »

เปลี่ยนใช้ Theme อื่น ปกติ แก้ยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/06/18 เวลา 19:44 น. โดย go-variety163 »

Re: ขึ้น Code Warning...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05/06/18 เวลา 20:05 น. »
อันนี้เคยมีลูกค้าถามผมมาอยู่ครับ แต่ตัวที่ผมทำเป็น demo ไม่ได้มีปัญหานี้
ผมเลยยังไม่รู้วิธีแก้ปัญหานี้เลยครับ แต่รู้ว่าเกิดที่ไฟล์ไหน

ยังไงลูกค้าลอง inbox มาในเพจ https://www.facebook.com/indytheme/ ทีนะครับ จะได้ให้ลูกค้าช่วยอัพไฟล์ที่แก้ไข ว่ามันจะแก้ไขได้ไหม?

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11/06/18 เวลา 15:00 น. »
ของผมก็เปงรบกวนตอบด้วยครับ....รอการแก้ไขอยู่นะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11/06/18 เวลา 23:45 น. »
ผมพยายามหาวิธีแก้ตรงนี้นานมากครับ
ทั้งพยายามซ่อน warning ด้วย

ตอนนี้กำลังจะขอเข้าโฮสของลูกค้าท่านหนึ่งเพื่อจะแก้ได้ตรงจุดครับ
ถ้าได้ผลยังไงเดี๋ยวมาแจ้งนะครับ

เพราะถ้าให้ผมคิดวิธีแก้ลอยๆ โดยที่ไม่รู้สาเหตุ มันจะเสียเวลามากเลยครับ T___T

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16/06/18 เวลา 13:17 น. »
ใน functions.php ในธีม

หา
โค๊ด: [Select]
if (current_user_can( 'manage_options' )) {
add_action('admin_bar_menu', 'custom_toolbar_link', 40);
} else {
add_action('show_admin_bar', false);
}

แก้เป็น
โค๊ด: [Select]
if (current_user_can( 'manage_options' )) {
add_action('admin_bar_menu', 'custom_toolbar_link', 40);
}

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18/06/18 เวลา 10:16 น. »
ขอบคุณครับหามานาน......ผมเข้ามาดูตลอดเพื่อที่จะหาวิธีแก้ตัวนี้ครับ