ต้องการปรับให้โลโก้ใหญ่ขึ้น กับขนาด font เมนู ให้ใหญ่ขึ้นครับ

1104 2

ผมใช้ template 6 ครับ ถ้าต้องการปรับให้โลโก้ใหญ่ขึ้น กับขนาด font เมนู ให้ใหญ่ขึ้น

ต้องไปแก้ที่ไฟล์ไหนเหรอครับ
ขอบคุณครับ

โลโก้ใหญ่ขึ้นนี่แค่ไหนครับ เพราะปกติถ้าเราใช้รูปที่ใหญ่ โลโก้ก็จะขยายใหญ่ตามขึ้นด้วยครับ แต่จะใหญ่ได้มากสุดแค่ขอบเท่าความกว้างเนื้อหา ไม่สามารถกว้างเต็มจอได้ครับ ถ้าอยากลองแก้ที่ source code ลองดูที่ไฟล์ template-parts/headers/header-lg-6.php ในธีมครับ

ส่วนขนาดตัวอักษรอาจจะต้องเขียน css ทับลงไปครับเพื่อกำหนด font-size ที่ต้องการหรืออาจจะลองใช้ plugin เกี่ยวกับ font size ก็ได้ครับน่าจะมีอยู่ครับ

รบกวนอีกทีครับ ตอนนี้มีปัญหาคือ ผมลองเลือก header style กับ footer style ที่อยู่ในส่วนของ indymall manager สมมุติว่าผมเลือกแบบที่ 2 ผลคือตอนที่ sign in อยู่ มันก็แสดงแบบที่เลือกมา แต่พอ log out แล้วมันก็กลับไปเป็นแบบที่ 1 ตลอดครับ  ลองไปเปิดเครื่องอื่นโดยไม่ได้ sign in มันก็แสดงเป็นแบบที่ 1 อย่างเดียวเลยครับ ไม่แน่ใจว่าแบบนี้น่าจะเป็นที่อะไรครับ

ขอบคุณครับ