เรื่องที่เกี่ยวข้อง

459 2

เรื่องที่เกี่ยวข้อง
« เมื่อ: 10/09/19 เวลา 06:14 น. »
1.ตรงส่วน เรื่องที่เกี่ยวข้องท้ายบทความ ธีม smart ไม่มีใช่ไหมครับ ต้องเพิ่มปลั๊กอินเอาเองใช่ไหมครับ ขอคำแนะนำปลั๊กอินด้วยครับว่า ควรใช้ตัวใด
2.ตรง see more เราเปลี่ยนเป็นภาษาไทยที่ใดครับ

Re: เรื่องที่เกี่ยวข้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10/09/19 เวลา 12:32 น. »
1.ตรงเรื่องที่เกี่ยวข้อง ใช้การติดแท็กเอาเลยครับ ถ้าแท็กเหมือนกัน มันจะขึ้นโชว์ในเรื่องที่เกี่ยวข้อง
2.มี 2 วิธี
2.1 หาปลั๊กอิน Loco Translate มาใช้แก้ไฟล์ภาษาครับ
2.2 แก้ที่โค้ด หาโค้ดทุกที่
โค๊ด: [Select]
<?php echo __('See More''indytheme'?>แล้วแก้ See More เป็นคำอื่นครับ

Re: เรื่องที่เกี่ยวข้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10/09/19 เวลา 21:58 น. »
1.ตรงเรื่องที่เกี่ยวข้อง ใช้การติดแท็กเอาเลยครับ ถ้าแท็กเหมือนกัน มันจะขึ้นโชว์ในเรื่องที่เกี่ยวข้อง
2.มี 2 วิธี
2.1 หาปลั๊กอิน Loco Translate มาใช้แก้ไฟล์ภาษาครับ
2.2 แก้ที่โค้ด หาโค้ดทุกที่
โค๊ด: [Select]
<?php echo __('See More''indytheme'?>แล้วแก้ See More เป็นคำอื่นครับ
ขอบคุณครัล