อยากเปลี่ยนสีพื้นหลัง ส่วนหัว แก้ไขได้จากไฟล์ไหนบ้างครับ

2583 4

สามส่วนที่ชี้ไว้นะครับ ถ้าสามารถเปลี่ยนสีตัวอักษร และสีตัวอักษรเวลาเอาเม้าท์ไปชี้ และสีเส้นเส้นได้ยิ่งดีครับ

ขอบคุณมากครับ ต้องการเปลี่ยนจริงๆ สำคัญสำหรับผมมากครับ

แนะนำเป็นการเอาออกโดยเขียน css เพิ่มลงไปครับ จะได้ไม่ต้องแก้ไฟล์ธีม

1. ไปที่ เมนู ปรับแต่ง(ด้านบนของ wordpress)
2. กดเมนู CSS เพิ่มเติม (Additional CSS)
3. ใส่โค้ด CSS ที่ต้องการลงไปครับ

จะมี
.header__top
.header__bottom
.navlg

4.กดบันทึก

*หากมี cache ใดๆที่ทำให้ยังไม่เห็นผลลัพธ์ ต้องเคลียร์แคชก่อนครับ

ความรู้ล้วนๆ ขอบพระคุณมากครับ  :)

แนะนำเป็นการเอาออกโดยเขียน css เพิ่มลงไปครับ จะได้ไม่ต้องแก้ไฟล์ธีม

1. ไปที่ เมนู ปรับแต่ง(ด้านบนของ wordpress)
2. กดเมนู CSS เพิ่มเติม (Additional CSS)
3. ใส่โค้ด CSS ที่ต้องการลงไปครับ

จะมี
.header__top
.header__bottom
.navlg

4.กดบันทึก

*หากมี cache ใดๆที่ทำให้ยังไม่เห็นผลลัพธ์ ต้องเคลียร์แคชก่อนครับ

เข้ามาแล้ว เจอแบบนี้ครับ ทำไรไม่ถูกครับ รบกวนขอโค้ดตัวอย่างหน่อยครับ

โค๊ด: [Select]
.recentposts2__post .tagwrapper {
   display: none;
}

.navlgmenu__sub {
  top: auto !important;
}

ได้แล้วครับ ต้องเอาไปเพิ่มอีกครั้ง เช่น .navlg

จะได้

.navlg {
    border-top: 1px solid #eee;
    border-bottom: 1px solid #eee;
    min-height: 50px;
    background-color: #FF5733;
}

ขอบคุณครับ